



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO TAREHE:
27/12/2025.**

[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Arusha, Kilimanjaro na Manyara]: [Mikoa ya Tanga, Dar es salaam na Morogoro]: [Mikoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]: [Mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Iringa, Njombe na Ruvuma]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo mengi na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Mara na Simiyu]:	}	Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.

TAHADHARI:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA MIKOA YA ARUSHA, KILIMANJARO, MANYARA, KIGOMA, KATAVI, TABORA, SINGIDA, DODOMA, RUKWA, SONGWE, MBEYA, IRINGA, NJOMBE, MOROGORO, RUVUMA, TANGA, DAR ES SALAAM, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA), LINDI NA MTWARA PAMOJA NA VISIWA VYA PEMBA NA UNGUJA.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	16°C	12:25	12:39
D'SALAAM	33°C	25°C	12:06	12:36
DODOMA	29°C	19°C	12:22	12:48
KIGOMA	27°C	20°C	12:48	01:10
MBEYA	23°C	14°C	12:26	01:02
IRINGA	26°C	18°C	12:18	12:52
NJOMBE	20°C	13°C	12:18	12:59
MWANZA	26°C	18°C	12:40	12:52
TABORA	27°C	19°C	12:36	12:58
TANGA	33°C	26°C	12:11	12:33
ZANZIBAR	33°C	24°C	12:06	12:36

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30 kwa saa** kwa **Pwani yote**; kutoka **Kaskazini** kwa **Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kaskazini Magharibi** kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Jumatatu** tarehe **29/12/2025: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 27/12/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz